HỘI NCT XÃ THỌ XƯƠNG: TỔNG KẾT 5 NĂM PHONG TRÀO “NGƯỜI CAO TUỔI THAM GIA XÂY DỰNG HỆ THỐNG CHÍNH TRỊ CƠ SỞ TRONG SẠCH, VỮNG MẠNH” GIAI ĐOẠN 2019-2024
Sáng 16/5/2024, Hội người cao tuổi xã Thọ Xương tổ chức Hội nghị tổng kết 5 năm phong trào “người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh” giai đoạn 2019-2024.
Về dự có ông Đinh Ngọc Thanh - Ủy viên BCH hội người cao tuổi tỉnh Thanh Hóa - Chủ tịch hội người cao tuổi huyện Thọ Xuân; ông Đỗ Đình Định - PCT hội người cao tuổi huyện. Các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ các đoàn thể, cán bộ công chức, cán bộ không chuyên trách, bí thư, trưởng thôn trong xã và 60 hội viên xuất sắc tiêu biểu, đại diện cho gần 1000 hội viên và 4 câu lạc bộ Liên Thế hệ tự giúp nhau, họ đã có nhiều đóng góp cho các phong trào của hội.
Cũng tại hội nghị, các chi hội NCT trong xã đã giao lưu các tiết mục văn nghệ ca ngợi Đảng, ca ngợi Bác Hồ, ca ngợi quê hương đổi mới.
Chương trình văn nghệ tại hội nghị
Hiện nay NCT xã Thọ Xương có hơn 1000 hội viên người. Xác định nhiệm vụ quan trọng phong trào "Người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh", Hội NCT xã Thọ Xương đã nêu cao tinh thần trách nhiệm thực hiện tốt mọi nhiệm vụ được giao. 100% NCT nghiêm chỉnh cháp hành chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách của nhà nước; Luôn nêu cao tinh thần cảnh giác không nghe theo tin nói xấu tổ chức Đảng, Chính quyền; NCT tích cực học tập và đống góp vào các dự thảo Luật, Hiến pháp đảm bảo quy định; NCT làm nòng cốt trong hội nghị tại KDC, thực hiện tốt pháp lệnh 34; NCT luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm vận động gia đình, người thân, cộng đồng dân cư chấp hành chủ trương đường lối chính sách pháp luật của Đảng và nhà nước và thực hiện nhiệm vụ sở địa phương.
Ông Nguyễn Xuân Dân - CT HNCT xã khai mạc hội nghị
Hội NCT xã Thọ Xương có 70 hội viên được phân công đảm nhiệm công việc từ bí thư chi bộ, trưởng thôn, các đoàn thể chính trị xã hội thôn, tổ an ninh trật tự, tham gia tổ hòa giải trong cộng đồng dân cư, đây là những nhân tố quan trọng và tích cực trong phong trào "Người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh"; Trong cuộc bầu cử Quốc Hội và Đại biểu HĐND nhiệm kỳ 2021-2026, có nhiều hội viên tham gia các tổ bầu cử, 100% NCT nêu cao tinh thần trách nhiệm, nghĩa vụ, quyền lợi của công dân tham gia đi bầu cử, góp phần vào thành tích chung của xã. Đã có nhiều tấm gương NCT được biểu dương khen thưởng.
Tại hội nghị, các hội viên Người cao tuổi tiêu biểu trên địa bàn xã đã chia sẻ kinh nghiệm, cách làm, kết quả đạt được trong thực hiện phong trào công tác Hội, phong trào "người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh" giai đoạn 2019-2024.
Phát biểu tại Hội nghị, ông Đinh Ngọc Thanh - Ủy viên BCH hội người cao tuổi tỉnh Thanh Hóa - Chủ tịch hội người cao tuổi huyện Thọ Xuân ghi nhận những kết quả mà hội viên NCT xã đạt được trong thời gian qua; khẳng định kết quả đó có sự quan tâm khích lệ động viên của cả hệ thống chính trị và sự nỗ lực cố gắng không ngừng nghỉ của mỗi hội viên.
Ông Đinh Ngọc Thanh, Chủ tịch Hội NCT huyện phát biểu
Đại diện lãnh đạo UBND xã đồng chí Phạm Đình Lực phó bí thư Đảng ủy - Chủ tịch UBND xã phát biểu. Đồng chí mong muốn thời gian tới, hội viên NCT xã tiếp tục tạo sự đồng lòng đoàn kết, quyết tâm cao, khắc phục khó khăn, chủ động sáng tạo, ngày càng phát huy tốt hơn nữa phong trào, tổ chức hội trong toàn xã, xây dựng tổ chức hội ngày càng vững mạnh.
Đồng chí Phạm Đình Lực - PBTĐU, Chủ tịch UBND xã phát biểu
Tổng kết phong trào "người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh", UBND xã Thọ Xương đã tặng giấy khen cho 5 tập thể và 18 cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong phong trào NCT tham gia phong trào "người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh" giai đoạn 2019-2024.
Tin bài: Phương Nam - CC VHXH
Tin cùng chuyên mục
-
Thông báo mời dự lễ dâng hương và thắp nến tri ân các anh hùng Liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh Liệt sĩ 27/07/1947 - 27/07/2024
26/07/2024 00:00:00 -
ĐỒNG CHÍ TRƯỞNG BAN TỔ CHỨC TỈNH ỦY NGUYỄN VĂN HÙNG DÂNG HOA, DÂNG HƯƠNG VIẾNG CÁC ANH HÙNG LIỆT SỸ VÀ THĂM, TẶNG QUÀ GIA ĐÌNH CHÍNH SÁCH HUYỆN THỌ XUÂN
23/07/2024 00:00:00 -
Công điện của Chủ tịch UBND huyện Thọ Xuân về việc ứng phó với áp thấp nhiệt đới và mưa lớn
17/07/2024 00:00:00 -
ĐẢM BẢO AN TOÀN CHO VẬT NUÔI TRONG MÙA MƯA LŨ.
17/07/2024 00:00:00
HỘI NCT XÃ THỌ XƯƠNG: TỔNG KẾT 5 NĂM PHONG TRÀO “NGƯỜI CAO TUỔI THAM GIA XÂY DỰNG HỆ THỐNG CHÍNH TRỊ CƠ SỞ TRONG SẠCH, VỮNG MẠNH” GIAI ĐOẠN 2019-2024
Sáng 16/5/2024, Hội người cao tuổi xã Thọ Xương tổ chức Hội nghị tổng kết 5 năm phong trào “người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh” giai đoạn 2019-2024.
Về dự có ông Đinh Ngọc Thanh - Ủy viên BCH hội người cao tuổi tỉnh Thanh Hóa - Chủ tịch hội người cao tuổi huyện Thọ Xuân; ông Đỗ Đình Định - PCT hội người cao tuổi huyện. Các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ các đoàn thể, cán bộ công chức, cán bộ không chuyên trách, bí thư, trưởng thôn trong xã và 60 hội viên xuất sắc tiêu biểu, đại diện cho gần 1000 hội viên và 4 câu lạc bộ Liên Thế hệ tự giúp nhau, họ đã có nhiều đóng góp cho các phong trào của hội.
Cũng tại hội nghị, các chi hội NCT trong xã đã giao lưu các tiết mục văn nghệ ca ngợi Đảng, ca ngợi Bác Hồ, ca ngợi quê hương đổi mới.
Chương trình văn nghệ tại hội nghị
Hiện nay NCT xã Thọ Xương có hơn 1000 hội viên người. Xác định nhiệm vụ quan trọng phong trào "Người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh", Hội NCT xã Thọ Xương đã nêu cao tinh thần trách nhiệm thực hiện tốt mọi nhiệm vụ được giao. 100% NCT nghiêm chỉnh cháp hành chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách của nhà nước; Luôn nêu cao tinh thần cảnh giác không nghe theo tin nói xấu tổ chức Đảng, Chính quyền; NCT tích cực học tập và đống góp vào các dự thảo Luật, Hiến pháp đảm bảo quy định; NCT làm nòng cốt trong hội nghị tại KDC, thực hiện tốt pháp lệnh 34; NCT luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm vận động gia đình, người thân, cộng đồng dân cư chấp hành chủ trương đường lối chính sách pháp luật của Đảng và nhà nước và thực hiện nhiệm vụ sở địa phương.
Ông Nguyễn Xuân Dân - CT HNCT xã khai mạc hội nghị
Hội NCT xã Thọ Xương có 70 hội viên được phân công đảm nhiệm công việc từ bí thư chi bộ, trưởng thôn, các đoàn thể chính trị xã hội thôn, tổ an ninh trật tự, tham gia tổ hòa giải trong cộng đồng dân cư, đây là những nhân tố quan trọng và tích cực trong phong trào "Người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh"; Trong cuộc bầu cử Quốc Hội và Đại biểu HĐND nhiệm kỳ 2021-2026, có nhiều hội viên tham gia các tổ bầu cử, 100% NCT nêu cao tinh thần trách nhiệm, nghĩa vụ, quyền lợi của công dân tham gia đi bầu cử, góp phần vào thành tích chung của xã. Đã có nhiều tấm gương NCT được biểu dương khen thưởng.
Tại hội nghị, các hội viên Người cao tuổi tiêu biểu trên địa bàn xã đã chia sẻ kinh nghiệm, cách làm, kết quả đạt được trong thực hiện phong trào công tác Hội, phong trào "người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh" giai đoạn 2019-2024.
Phát biểu tại Hội nghị, ông Đinh Ngọc Thanh - Ủy viên BCH hội người cao tuổi tỉnh Thanh Hóa - Chủ tịch hội người cao tuổi huyện Thọ Xuân ghi nhận những kết quả mà hội viên NCT xã đạt được trong thời gian qua; khẳng định kết quả đó có sự quan tâm khích lệ động viên của cả hệ thống chính trị và sự nỗ lực cố gắng không ngừng nghỉ của mỗi hội viên.
Ông Đinh Ngọc Thanh, Chủ tịch Hội NCT huyện phát biểu
Đại diện lãnh đạo UBND xã đồng chí Phạm Đình Lực phó bí thư Đảng ủy - Chủ tịch UBND xã phát biểu. Đồng chí mong muốn thời gian tới, hội viên NCT xã tiếp tục tạo sự đồng lòng đoàn kết, quyết tâm cao, khắc phục khó khăn, chủ động sáng tạo, ngày càng phát huy tốt hơn nữa phong trào, tổ chức hội trong toàn xã, xây dựng tổ chức hội ngày càng vững mạnh.
Đồng chí Phạm Đình Lực - PBTĐU, Chủ tịch UBND xã phát biểu
Tổng kết phong trào "người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh", UBND xã Thọ Xương đã tặng giấy khen cho 5 tập thể và 18 cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong phong trào NCT tham gia phong trào "người cao tuổi tham gia xây dựng hệ thống chính trị cơ sở trong sạch, vững mạnh" giai đoạn 2019-2024.
Tin bài: Phương Nam - CC VHXH
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)