Trung tâm học tập cộng đồng xã Thọ Xương khai giảng năm học 2020 -2021.
Sáng ngày 02/10/2020, xã Thọ Xương tổ chức lễ phát động hưởng ứng tuần lễ học tập suốt đời và khai giảng Trung tâm học tập cộng đồng năm học 2020 - 2021.
Các đại biểu dự lễ phát động tuần hưởng ứng lễ học tập suốt đời và khai giảng Trung tâm học tập cộng đồng năm học 2020-2021
Về dự có các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND,UBMTTQ, cán bộ công chức, bán chuyên trách, trưởng, phó ban ngành đoàn thể , Trạm y tế xã, Hiệu trưởng các nhà trường, Bí thư chi bộ, trưởng thôn trong xã.
Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời là hoạt động được tổ chức thường niên, nhằm nâng cao nhận thức của cán bộ, đảng viên và nhân dân về vai trò, ý nghĩa và sự cần thiết của việc học tập suốt đời, xây dựng xã hội học tập. Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời năm 2020 -2021 có chủ đề "Chuyển đổi số thúc đẩy Học tập suốt đời"
Phát huy kết quả của năm học 2019 -2020, Trung tâm HTCĐ xã Thọ Xương đã mở được nhiều lớp học ở các nhóm học: Giáo dục pháp luật; giáo dục văn hóa-xã hội; giáo dục sức khỏe; Phát triển kinh tế; lớp đào tạo dài hạn; ngắn hạn và lớp chuyển giao KHKT . Phong trào Khuyện học, khuyến tài đạt nhiều kết quả và được cấp huyện, cấp xã đánh giá cao. Xây dựng quỹ khuyến học hàng năm được trên 30 triệu đồng huy động bằng nhiều hình thức như nhân dân đóng góp, các nhà hảo tâm và doanh nghiệp hỗ trợ.....
Hưởng ứng Tuần lễ học tập suốt đời và tạo điều kiện cho mọi người, mọi lứa tuổi, thành phần được học tập thường xuyên, được phổ biến kiến thức, trao đổi kinh nghiệm, sáng kiến trong sản xuất, tăng năng suất lao động, chất lượng sản phẩm và tiếp thu chủ trương, đường lối, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước.
Tin cùng chuyên mục
-
HUYỆN THỌ XUÂN SẴN SÀNG CHO KỲ THI TỐT NGHIỆP THPT NĂM 2024
25/06/2024 00:00:00 -
Ngày thi đầu tiên vào lớp 10 tại trường THPT Lam Kinh và trường THPT Thọ Xuân 5.
13/06/2024 14:00:00 -
HUYỆN THỌ XUÂN CƠ BẢN HOÀN TẤT CÔNG TÁC CHUẨN BỊ CHO KỲ THI TUYỂN SINH VÀO LỚP 10 THPT NĂM HỌC 2024 - 2025
11/06/2024 00:00:00 -
Khai giảng lớp võ thuật VOVINAM thị trấn Lam Sơn tại trường THPT Lam Kinh.
03/06/2024 00:00:00
Trung tâm học tập cộng đồng xã Thọ Xương khai giảng năm học 2020 -2021.
Sáng ngày 02/10/2020, xã Thọ Xương tổ chức lễ phát động hưởng ứng tuần lễ học tập suốt đời và khai giảng Trung tâm học tập cộng đồng năm học 2020 - 2021.
Các đại biểu dự lễ phát động tuần hưởng ứng lễ học tập suốt đời và khai giảng Trung tâm học tập cộng đồng năm học 2020-2021
Về dự có các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND,UBMTTQ, cán bộ công chức, bán chuyên trách, trưởng, phó ban ngành đoàn thể , Trạm y tế xã, Hiệu trưởng các nhà trường, Bí thư chi bộ, trưởng thôn trong xã.
Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời là hoạt động được tổ chức thường niên, nhằm nâng cao nhận thức của cán bộ, đảng viên và nhân dân về vai trò, ý nghĩa và sự cần thiết của việc học tập suốt đời, xây dựng xã hội học tập. Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời năm 2020 -2021 có chủ đề "Chuyển đổi số thúc đẩy Học tập suốt đời"
Phát huy kết quả của năm học 2019 -2020, Trung tâm HTCĐ xã Thọ Xương đã mở được nhiều lớp học ở các nhóm học: Giáo dục pháp luật; giáo dục văn hóa-xã hội; giáo dục sức khỏe; Phát triển kinh tế; lớp đào tạo dài hạn; ngắn hạn và lớp chuyển giao KHKT . Phong trào Khuyện học, khuyến tài đạt nhiều kết quả và được cấp huyện, cấp xã đánh giá cao. Xây dựng quỹ khuyến học hàng năm được trên 30 triệu đồng huy động bằng nhiều hình thức như nhân dân đóng góp, các nhà hảo tâm và doanh nghiệp hỗ trợ.....
Hưởng ứng Tuần lễ học tập suốt đời và tạo điều kiện cho mọi người, mọi lứa tuổi, thành phần được học tập thường xuyên, được phổ biến kiến thức, trao đổi kinh nghiệm, sáng kiến trong sản xuất, tăng năng suất lao động, chất lượng sản phẩm và tiếp thu chủ trương, đường lối, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước.
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)