Các trường học trên địa bàn xã Thọ Xương đồng loạt khai giảng năm học mới 2022-2023
Sáng 05/9/2022, đồng loạt 05 trường: Trường THPT Thọ Xuân 5, Trường trung học cơ sở, trường tiểu học, Mầm non xã Thọ Xương và trường Mầm Non Vườn Hồng - xã Thọ Xương tổ chức khai giảng năm học 2022-2023. Dự lễ khai giảng có lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, các đoàn thể xã; các cơ quan, doanh nghiệp đóng trên địa bàn xã; các thầy, cô giáo và các em học sinh.
![z3696389125905_0bc56d64662c037f112a68a6cb6d7ea0.jpg](/file/thumb/500/636671734.jpg)
Tại Lễ khai giảng, thầy và trò được nghe Thư của đồng chí Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc gửi cán bộ, giáo viên, học sinh nhân ngày khai trường. Xác định nhiệm vụ năm học 2022 - 2023 của nhà trường: Tiếp tục đổi mới căn bản toàn diện giáo dục và đào tạo. Đẩy mạnh phong trào "Mỗi thầy giáo, cô giáo là một tấm gương đạo đức tự học và sáng tạo". Tập thể cán bộ, giáo viên, học sinh trong các nhà trường thi đua "Dạy tốt, học tốt".
Với sự chuẩn bị chu đáo và đầy đủ về cơ sở vật chất cũng như nâng cao chất lượng chuyên môn của đội ngũ giáo viên, sự quan tâm, ủng hộ của cấp ủy, chính quyền địa phương và quyết tâm của các trường học, tin rằng trong năm học mới 2022 - 2023, tập thể cán bộ, giáo viên và học sinh các trường học trên địa bàn xã Thọ Xương, sẽ đạt được những thành tích cao trong giảng dạy và học tập, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục trên địa bàn toàn huyện.
Một số hình ảnh Lễ khai giảng tại các trường:
ảnh, tin bài: Phương Nam - CC VHXH
Tin cùng chuyên mục
-
HUYỆN THỌ XUÂN SẴN SÀNG CHO KỲ THI TỐT NGHIỆP THPT NĂM 2024
25/06/2024 00:00:00 -
Ngày thi đầu tiên vào lớp 10 tại trường THPT Lam Kinh và trường THPT Thọ Xuân 5.
13/06/2024 14:00:00 -
HUYỆN THỌ XUÂN CƠ BẢN HOÀN TẤT CÔNG TÁC CHUẨN BỊ CHO KỲ THI TUYỂN SINH VÀO LỚP 10 THPT NĂM HỌC 2024 - 2025
11/06/2024 00:00:00 -
Khai giảng lớp võ thuật VOVINAM thị trấn Lam Sơn tại trường THPT Lam Kinh.
03/06/2024 00:00:00
Các trường học trên địa bàn xã Thọ Xương đồng loạt khai giảng năm học mới 2022-2023
Sáng 05/9/2022, đồng loạt 05 trường: Trường THPT Thọ Xuân 5, Trường trung học cơ sở, trường tiểu học, Mầm non xã Thọ Xương và trường Mầm Non Vườn Hồng - xã Thọ Xương tổ chức khai giảng năm học 2022-2023. Dự lễ khai giảng có lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, các đoàn thể xã; các cơ quan, doanh nghiệp đóng trên địa bàn xã; các thầy, cô giáo và các em học sinh.
![z3696389125905_0bc56d64662c037f112a68a6cb6d7ea0.jpg](/file/thumb/500/636671734.jpg)
Tại Lễ khai giảng, thầy và trò được nghe Thư của đồng chí Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc gửi cán bộ, giáo viên, học sinh nhân ngày khai trường. Xác định nhiệm vụ năm học 2022 - 2023 của nhà trường: Tiếp tục đổi mới căn bản toàn diện giáo dục và đào tạo. Đẩy mạnh phong trào "Mỗi thầy giáo, cô giáo là một tấm gương đạo đức tự học và sáng tạo". Tập thể cán bộ, giáo viên, học sinh trong các nhà trường thi đua "Dạy tốt, học tốt".
Với sự chuẩn bị chu đáo và đầy đủ về cơ sở vật chất cũng như nâng cao chất lượng chuyên môn của đội ngũ giáo viên, sự quan tâm, ủng hộ của cấp ủy, chính quyền địa phương và quyết tâm của các trường học, tin rằng trong năm học mới 2022 - 2023, tập thể cán bộ, giáo viên và học sinh các trường học trên địa bàn xã Thọ Xương, sẽ đạt được những thành tích cao trong giảng dạy và học tập, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục trên địa bàn toàn huyện.
Một số hình ảnh Lễ khai giảng tại các trường:
ảnh, tin bài: Phương Nam - CC VHXH
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)