XÃ THỌ XƯƠNG: GIAO LƯU BÓNG ĐÁ CHÀO MỪNG NGÀY DOANH NHÂN VIỆT NAM (13/10).
Thiết thực chào mừng kỷ niệm 18 năm ngày thành lập Hội Doanh nhân Việt Nam (13/10/2004 – 13/10/2022), chiều ngày 09/10/2022 tại sân vận động khu vực Luận Văn, xã Thọ Xương đã diễn ra trận giao hữu bóng đá giữa cán bộ, công chức xã Thọ Xương với các cơ quan, Doanh nghiệp đóng trên địa bàn.
Trên tinh thần giao lưu, học hỏi, hai đội đã thể hiện lối đá cởi mở, cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng gay cấn, kỹ thuật, hấp dẫn. Kết thúc trận đấu đã có 10 bàn thắng được ghi, chia đều cho hai đội; trong đó cầu thủ chơi hay nhất trận đấu, Mạnh Tường của đội tuyển Ủy ban nhân dân xã lập một Hattrich.
Đây là hoạt động thường niên, nhằm thắt chặt mối quan hệ về hoạt động xã hội và thể thao giữa Ủy ban nhân dân xã Thọ Xương với Hội Doanh nghiệp trên địa bàn, tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, giúp rèn luyện sức khẻo, nâng cao tinh thần thể dục thể thao cho hai đơn vị.
Sau buổi giao lưu, hai đội đã có một bữa tiệc nhỏ vô cùng ấm áp, thắt chặt tình cảm, thúc đẩy hơn nữa mối quan hệ giữa hai bên, để cùng nhau xây dựng địa phương phát triển giầu đẹp./.
Tin, bài: Trung Hiếu - CT HND xã
Tin cùng chuyên mục
-
UBND HUYỆN THỌ XUÂN: KHAI MẠC HỘI DIỄN NGHỆ THUẬT QUẦN CHÚNG CÁC LÀNG, KHU PHỐ VĂN HÓA LẦN THỨ XI NĂM 2024
15/07/2024 00:00:00 -
HỘI NGHỊ THẨM ĐỊNH XÃ, THỊ TRẤN ĐẠT BỘ TIÊU CHÍ QUỐC GIA VỀ Y TẾ GIAI ĐOẠN ĐẾN NĂM 2030
06/06/2024 00:00:00 -
Giao lưu bóng bàn giữa Câu lạc bộ bóng bàn xã Thọ Xương và Câu lạc bộ bóng bàn B&B Thành Vinh.
15/04/2024 10:00:00 -
CÂU LẠC BỘ BÓNG BÀN XÃ THỌ XƯƠNG TỔ CHỨC GIẢI BÓNG BÀN LẦN THỨ NHẤT NĂM 2024.
26/03/2024 08:24:37
XÃ THỌ XƯƠNG: GIAO LƯU BÓNG ĐÁ CHÀO MỪNG NGÀY DOANH NHÂN VIỆT NAM (13/10).
Thiết thực chào mừng kỷ niệm 18 năm ngày thành lập Hội Doanh nhân Việt Nam (13/10/2004 – 13/10/2022), chiều ngày 09/10/2022 tại sân vận động khu vực Luận Văn, xã Thọ Xương đã diễn ra trận giao hữu bóng đá giữa cán bộ, công chức xã Thọ Xương với các cơ quan, Doanh nghiệp đóng trên địa bàn.
Trên tinh thần giao lưu, học hỏi, hai đội đã thể hiện lối đá cởi mở, cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng gay cấn, kỹ thuật, hấp dẫn. Kết thúc trận đấu đã có 10 bàn thắng được ghi, chia đều cho hai đội; trong đó cầu thủ chơi hay nhất trận đấu, Mạnh Tường của đội tuyển Ủy ban nhân dân xã lập một Hattrich.
Đây là hoạt động thường niên, nhằm thắt chặt mối quan hệ về hoạt động xã hội và thể thao giữa Ủy ban nhân dân xã Thọ Xương với Hội Doanh nghiệp trên địa bàn, tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, giúp rèn luyện sức khẻo, nâng cao tinh thần thể dục thể thao cho hai đơn vị.
Sau buổi giao lưu, hai đội đã có một bữa tiệc nhỏ vô cùng ấm áp, thắt chặt tình cảm, thúc đẩy hơn nữa mối quan hệ giữa hai bên, để cùng nhau xây dựng địa phương phát triển giầu đẹp./.
Tin, bài: Trung Hiếu - CT HND xã
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)