xã Thọ Xương tổ chức khai mạc huấn luyện chiến đấu lực lượng dân quân năm 2022.
xã Thọ Xương tổ chức khai mạc huấn luyện chiến đấu lực lượng dân quân năm 2022.
Sáng ngày 06/4/2022, xã Thọ Xương tổ chức khai mạc huấn luyện chiến đấu lực lượng dân quân năm 2022. Tới dự có đại diện lãnh đạo Ban chỉ huy Quân sự huyện, Đảng ủy, chính quyền và lực lượng dân quân xã.
Trong thời gian 12 ngày, từ ngày 6 đến ngày 18/4/2022, 37 chiến sĩ dân quân tự vệ, được huấn luyện các nội dung như: giáo dục chính trị, huấn luyện đội ngũ, quân báo nhân dân, huấn luyện kỹ năng lựu đạn, huấn luyện kỹ năng bắn súng, huấn luyện phòng hóa, huấn luyện kỹ thuật thuốc nổ, huấn luyện vũ khí tự tạo, huấn luyện y tế, huấn luyện Quân sự chung, huấn luyện kỹ thuật chiến đấu bộ binh, huấn luyện kỹ thuật công sự nguy trang, huấn luyện hậu cần - kỹ thuật, huấn luyện võ thuật và cập nhật thông tin thời sự mới....
Qua lớp huấn luyện giúp các lực lượng dân quân xã có bản lĩnh chính trị vững vàng; thuần thục các động tác về kỹ, chiến thuật, sử dụng thành thạo các loại vũ khí trang bị hiện có trong biên chế và khi được tăng cường; góp phần xây dựng thế trận quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh nhân dân, giữ vững và ổn định tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn xã góp phần xây dựng Thọ Xương phát triển về kinh tế, vững chắc về quốc phòng và an ninh.
Một số hình ảnh tại buổi khai mạc:
Tin cùng chuyên mục
-
Quyết định về việc thành lập Hội đồng xét tuyển lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
25/06/2024 00:00:00 -
THỌ XUÂN: PHÒNG NGỪA, GIẢM THIỂU TAI NẠN GIAO THÔNG LIÊN QUAN ĐẾN THANH, THIẾU NIÊN
13/06/2024 00:00:00 -
BAN CHỈ HUY QUÂN SỰ HUYỆN THỌ XUÂN: HỘI NGHỊ BÀN GIAO CHỨC VỤ CHỈ HUY TRƯỞNG BAN CHỈ HUY QUÂN SỰ HUYỆN
02/06/2024 00:00:00 -
TIẾP TỤC ĐỔI MỚI, NÂNG CAO CHẤT LƯỢNG PHONG TRÀO THI ĐUA QUYẾT THẮNG TRONG LỰC LƯỢNG VŨ TRANG, VÌ MỤC TIÊU XÂY DỰNG HUYỆN THỌ XUÂN TRỞ THÀNH THỊ XÃ TRƯỚC NĂM 2030
31/05/2024 00:00:00
xã Thọ Xương tổ chức khai mạc huấn luyện chiến đấu lực lượng dân quân năm 2022.
xã Thọ Xương tổ chức khai mạc huấn luyện chiến đấu lực lượng dân quân năm 2022.
Sáng ngày 06/4/2022, xã Thọ Xương tổ chức khai mạc huấn luyện chiến đấu lực lượng dân quân năm 2022. Tới dự có đại diện lãnh đạo Ban chỉ huy Quân sự huyện, Đảng ủy, chính quyền và lực lượng dân quân xã.
Trong thời gian 12 ngày, từ ngày 6 đến ngày 18/4/2022, 37 chiến sĩ dân quân tự vệ, được huấn luyện các nội dung như: giáo dục chính trị, huấn luyện đội ngũ, quân báo nhân dân, huấn luyện kỹ năng lựu đạn, huấn luyện kỹ năng bắn súng, huấn luyện phòng hóa, huấn luyện kỹ thuật thuốc nổ, huấn luyện vũ khí tự tạo, huấn luyện y tế, huấn luyện Quân sự chung, huấn luyện kỹ thuật chiến đấu bộ binh, huấn luyện kỹ thuật công sự nguy trang, huấn luyện hậu cần - kỹ thuật, huấn luyện võ thuật và cập nhật thông tin thời sự mới....
Qua lớp huấn luyện giúp các lực lượng dân quân xã có bản lĩnh chính trị vững vàng; thuần thục các động tác về kỹ, chiến thuật, sử dụng thành thạo các loại vũ khí trang bị hiện có trong biên chế và khi được tăng cường; góp phần xây dựng thế trận quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh nhân dân, giữ vững và ổn định tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn xã góp phần xây dựng Thọ Xương phát triển về kinh tế, vững chắc về quốc phòng và an ninh.
Một số hình ảnh tại buổi khai mạc:
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)